![](https://swcb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__8757420_0-1140x396.jpg)
Sarasas Youth Leadership Network Camp
![](https://swcb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__8757422_0-212x300.jpg)
![](https://swcb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__8757423_0-212x300.jpg)
โรงเรียนในเครือสารสาสน์ ร่วมกับสถาบันเทคโนโลยีแห่งสุวรรณภูมิ
จัดกิจกรรมตามนโยบายของ ดร.สุทธิพงศ์ ยงค์กมล นายกสภาสถาบันเทคโนโลยีแห่งสุวรรณภูมิและประธานคณะกรรมการบริหารงานวิชาการ โรงเรียนในเครือสารสาสน์ ที่มุ่งเน้นพัฒนาศักยภาพผู้นำเยาวชนในศตวรรษที่ 21 ภายใต้โครงการ Sarasas Youth Leadership Network Camp
โดยทีมวิทยากรจากสภาเด็กและเยาวชนแห่งประเทศไทย และคณะกรรมการนักศึกษาวิทยาลัยสหวิทยาการ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ในโอกาสนี้ ประธานในพิธี ดร.วริศนันท์ เดชปานประสงค์ คณบดีคณะศึกษาศาสตร์และศิลปศาสตร์และคณะกรรมการบริหารวิชาการ โรงเรียนในเครือฯ ได้กล่าวเปิดงานและสร้างแรงบรรดาลใจให้กับผู้นำเยาวชนกว่า33สถาบันการศึกษาให้เป็นเยาวชนที่มีภาวะผู้นำและมีความรับผิดชอบต่อสังคมอย่างยั่งยืน
![](https://swcb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/Mock-up-75x75.jpg)
![](https://swcb.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/สำเนาของ-Mock-up-75x75.jpg)